ผู้ได้รับผลกระทบโรคระบาดโควิด-19 ในมาเลเซีย

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีเพื่อนผมได้รับความเดือดร้อนอยู่ที่มาเลเซียมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ เนื่องจากได้รับผลกระทบจากพรก.ฉุกเฉินเช่นกันครับ และเมื่อไม่กี่วันนี้เพื่อนผมลงทะเบียนรับอาหารแห้งในเว็ปของสถานฑูตไทย ในมาเลเซีย แต่ไม่มีการตอบรับอะไรเลย หรือสิ่งของยังมาไม่ถึงอันนี้ขออภัยด้วยครับ และอีกอย่างที่อยากสอบถามได้ยินรัฐว่าจะให้คนไทยที่ติดในมาเลเซียกลับภูมิลำเนา วันที่ 20/4/63 ที่จะถึงนี้ครับ แล้วต้องมีเอกสารอะไรที่ต้องติดตัวบ้างครับ อย่างเช่น ใบรับรองแพทย์ และพาสปอร์ตที่เลยเวลาการปั๊มเข้า-ออก ควรทำอย่างไรครับ ขอความเห็นจากทุกคนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่