2020 เลือกเครื่องกรองน้ำเเบบไหนดีครับ

ขอความรู้หน่อยครับ เพี้ยนสวัสดีหรือพี่ๆช่วยสรุปให้เข้าใจง่าย ๆ หน่อยว่าควรเลือกเเบบไหนดีครับ
อายุการใช้งานนานเเค่ไหนครับ / คุ้มค่ามั้ยครับหรือว่าเราสั่งน้ำลังเเบบเดิม
อยากได้เครื่องกรองน้ำที่ พอให้สำหรับ 3 คน  ติดตั้งง่าย เปลี่ยนไส้กรองสะดวก หาอะไหร่ง่าย ***อยากได้เเบบรสไม่เฟื่อน เเบบที่ไม่กรองเเร่ธาตุออกจนหมด***** ช่วยเเนะนำหน่อยครับ (ที่บ้านเป็นน้ำประปาครับมีปั๊มดูดจากเเท้งน้ำ) 
ไปเปิดดูหน้าเว็ปโฮมโปรมา โฮ้"" เลือกไม่ถูกเลยครับมีเยอะเหลือเกิน ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ ช่วยเเนะนำรุ่นหน่อยครับ งบไม่เกิน 8000

เพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ต้องการเป็นเครื่องประดับ furniture ด้วยไหม ครับ
คือถ้าไม่ ลองดูแถวสวนสยาม หรือ lazada shoppee มีให้เลือก เครื่องกรองน้ำ ro  5ขั้นตอน ราคา 3000 มีทอน น้ำออกมาคุณภาพ น่าจะพอๆกับน้ำขวด
อะไหล่ ไส้กรอง lazada มีทุกชิ้น

ข้อเสียคือ look cheap เป็นเครื่องประดับบ้านไม่ได้

จุดเปลี่ยนของผมมาใช้ ro คือ น้ำประปาเค็ม ทำไงก้ไม่ได้  แต่ ro อยู่เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่