มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์วาสุกรี เข้าต่อปวส.บัญชี ยากไหมคะ

ตอนนี้กำลังจะขึ้นปวช.3 เลยคิดว่าอีกแค่ปีเดียวก็จะจบแล้ว เลยคิดเผื่อไว้ เพราะว่าอยากต่อที่นี่มากๆ เกรดหนูตอนนี้เฉลี่ย4 เทอม อยู่ที 2.52 ถ้าไปสมัครเรียนก็น่าจะใช้เกรด5 เทอมใช่ไหมคะ เลยอยากถามว่าที่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์วาสุกรี (พาณิชย์ใน) ปวส.บัญชี เข้ายากไหม แล้วเขามีหลักเกณฑ์ที่ใช้คล้ายๆกันหลายๆปีไหมคะ จะได้นำมาใช้เป็นแนวทางได้ ขอบคุณค่ะ
ปล.เคยเข้าไปดูเว็บไซต์ของทางมหาลัยบ้างแล้วค่ะ แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่ๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่