พบรักตอนอายุ 49 มันประหลาดๆมั้ย

ปีนี้จะ 49 แล้วค่ะ 5 เดือนก่อนลองโหลดแอปทินเดอร์ปัดมั่วๆจนได้คุยกับผู้ฝรั่งคนนึงเรื่อยมาจนทุกวันนี้ ทักกันทุกวัน ทั้งส่งรูป ส่งเพลง ลิสต์หนังน่าดู เค้าให้ชื่อจริง ที่ทำงาน ที่อยู่ของเค้ามา เราก็ทำเป็นไม่สนใจแต่แอบเช็คแล้วมีตัวตนจริงไม่มีมั่ว ล่าสุดเค้าบอกว่าอยากให้เราโทรหา เราก็ทำเป็นมารยาหญิงว่าอาย แต่ที่จริงกลัวภาษาเราจะพาเค้างงมากกว่า 555 ล่าสุดเค้าบอกถ้าน่านฟ้าไทยเปิดเมื่อไหร่จะบินมาหา เค้าบอกคิดว่าเราน่าจะไปกันได้ด้วยดีค่ะ

ตอนแช็ตกัน เราไม่ได้คาดหวังอะไรมาก อยากพูดไรก็พิมพ์ๆไป มีทั้งตลก ดราม่า บ้าบอครบรส แต่พอเห็นเค้าเริ่มเอาจริง เราก็แอบวิตกว่า เราอายุปูนนี้แล้ว (49! โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง!) โสดมาเป็น 10 ปี เกิดจะคบกับใครตอนนี้มันจะดูหื่นๆ ประหลาดๆ ไปมั้ย (ฝ.หม้าย อายุ 43 ลูก 1)

จากคนมั่นใจเต็ม 300 ตอนนี้ลดลงเหลือซัก 30 ได้ ทำไงดี ขอความเห็นผู้รู้ด้วยว่าเราควรเข้าตะลุมบอนต่อดีมั้ย หรือจะถอยเข้าสู่โลกส่วนตัวในแดนสนธยาที่ไม่มีใครเข้าถึงได้ต่อไปดีคะ (เฮ้อ!  ไม่น่าแก่เล๊ย 😫)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่