ผลU/Sทารกในครรภ์มีภาวะแขน ขาสั้นต่ำกว่าเกณฑ์

กระทู้คำถาม
คุณหมอ U/S แล้วแจ้งผลว่ามีน้องมีภาวะ แขน ขา สั้นกว่าเกณฑ์ 1 เดือนค่ะ ตอนนี้อายุ 35 Weekแล้วค่ะ ถามคุณหมอแล้วว่าเกิดจากอะไร มีโอกาสรักษาได้มั้ย คุณหมอแจ้งว่าต้องรอน้องคลอดออกมาก่อน ถึงจะสามารถตรวจและหาสาเหตุได้ค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ มีคุณแม่ท่านไหนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างมั้ยคะ ช่วยแชร์หน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่