อยากรู้จัง ถ้าคุณทักษิณยังเป็นนายก แกจะบริหารประเทศช่วงโรคระบาดนี้ยังไง

ยุคนี้ ลำบากกันจังเลยนะพี่น้อง บางคน โดยเฉพาะคนที่ยังไม่ลำบาก ก็จะมีคำคมให้รู้จักปรับตัว ศึกษา หาอะไรทำ ประมาณนี้ ส่วนคนที่ลำบากก็พักหนี้ รอการเยียวยาจากรัฐ ฯลฯ น้ำลายในโลกโซเชียลก็ระอุ สองฝ่ายด่ากันไป ด่ากันมา ยกเหตุผลมาอ้างต่างๆนาๆ ซึ่งผมก็มั่นใจเหลือเกินว่า หากไม่ลำบาก คงไม่มีใครโวยวาย...และความสามารถของคนเรามันไม่เท่ากัน คนที่รอด ผมดีใจด้วย ส่วนคนที่ลำบาก สมควรช่วยเขาให้รอด ไม่ทางไดก็ทางหนึ่ง สังคมไทยถึงจะน่าอยู่ อย่าเอาทฤษฏี"ถูกเลือกโดยธรรมชาติ"มาพูดให้เสียน้ำใจกันเลย ในเมื่อเราเห็นคนดิ้นตายอยู่ตรงหน้า สิ่งที่สมควรทำของผู้ที่เจริญด้วยปัญญาและน้ำใจ คงไม่นิ่งนอนใจให้เขาตาย...ใช่ไหมครับ

และตามหัวข้อเลยครับ คุณคิดว่า คนอย่างคุณทักษิณ แกจะบริหารประเทศอย่างไร ถ้าแกยังเป็นนายกอยู่ ในช่วงโรค"โควิท19"ระบาดเช่นนี้ อยากรู้จังนะครับ

ปล.ไม่ใช่ติ่งคุณทักษิณนะครับ แต่ชอบวิศัยทัศน์แก...
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
เราจะไม่ขาดแคลนหน้ากากอนามัย อุปกรณ์ต่างๆ แกจะใช้ทั้งกำลังภายในภายนอกหามาให้ใช้

แต่เราอาจขาดแคลนบุคลากรทางการแพทย์มือฉมังค่ะ

และหลังจากจบโควิดแกจะถูกซักฟอกจนเปื่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่