กล้องมรดก OLY E 410 จะสนุกกับมันในวัยเกษียณได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
1.ขอคำแนะนำ มีเลนส์มือหมุนข้ามสายพันธ์ยี่ห้อใดบ้างที่ใช้ร่วมกันได้กับเมาท์กล้อง Oly E 410 นี้ หรือต้องใช้อะแดปเตอร์ไหมครับ                                   2.ตัวนี้เป็นกล้อง DSLR หรือ มินเรอร์เรส ครับ เพราะมีคนบอกว่ามันมี เซ็นเซอร์เป็น โฟวร์เติร์ด ( 4/3) มันเหมือนหรือต่างกับกล้อง มินเรอร์เรส พวก ไมโครโฟร์เติร์ด หรือ ไม่อย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่