รถมีปัญหา พวกมลัยสะบัด

สวัสดีครับพี่ๆน้อง ผมขับเชฟ แล้วรถโหลดเตี้ย หน้า2หลัง5นิ้ว แล้วขับ เวลาเร่งเครื่องยนต์ หรือผ่อนเครื่องยนต์ เวลาเปลี่ยนเกียร์
จะมีอาการสบัดและส่ายอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ
ยิ่งเวลาเร่ง หรือผ่อนมากนี่ยิ่งส่ายมากครับ
เร่งเครื่องสะพวงมลัยและตัวรถสะบัดซ้าย
ผ่อนพวงมลับและตัวรถสะบัดขวา
จึงอยากรบกวนขอข้อสันนิฐานคร่าวๆ ว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ให้ร้านทั่วไปตั้ง0ก็ยังไม่หายหรือใครเคยเป็น แล้วซ้อมมาบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่