พอดี เรากินยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อวันพุธตอน5โมงเย็น และตอน2ทุ่ม 30 มีประจำเดือนไหลออกมาวันนี้เป็นมา8วันแล้วจะเป็นอะไรมั้ยคะ

พอดี เรากิน ยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อวันพุธเวลา5โมงเย็นค่ะและหลังจาก 20:30ของวันพุธได้มีประจำเดือนไหลออกมา หลังจากนั้นวันถัดมาประจำเดือนหายไปและกลับมาเป็นใหม่ในวันศุกร์และวันนี้วันพุธก็ยังเป็นอยู่ค่ะ เป็นมา8วันแล้ว แต่ไม่ได้ไหลแรงจะไหลออกมาก็ต่อเมื่อเราเข้าห้องน้ำฉี่หรือบ้างครั้งไหลออกมาติดผ้าอนามัยแค่นิดหน่อย อยากถามเพื่อนๆหรือคนที่รู้ว่า จะเป็นอะไรมั้ยคะ และประจำเดือนจะหายไปมั้ย หรือเป็นเพราะผลข้างเคียงของยาคุมฉุกเฉินและจะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่