มาทำวุ้นไข่ดาวกันนะคะทำไข่แดง2ฟองกันเลยจ้า

ส่วนผสม
1ผงวุ้นครึ่งช้อนโต๊ะ
2น้ำตาลทรายส่วนไข่แดง3ช้อนโต๊ะ
3นมจืดก็ได้หรือนมถั่วเหลือง1กล่อง4สีผสมอาหารสีเหลืองไข่
ถ้วยขน5ถ้วยขนาดเล็ก2ใบ
6จาน1ใบ

วิธีทำ
มาทำส่วนของไข่แดงค่ะน้ำสะอาดใส่ภาชนะครึ่งถ้วยหยดสีผสมอาหารลงไปชอบเข้มใส่หลายๆหยดได้ค่ะใส่น้ำตาลทราย3ช้อนโต๊ะหรือชอบหวานใส่ตามใจชอบเลยค่ะใส่ผงวุ้นครึ่งช้อนโต๊ะคนผงวุ้นกับน้ำตาลทรายแล้วพักไว้10นาทีนำไปต้มคนไปเรื่อยๆให้ผงวุ้นกับน้ำตาลลายลายจนเดือดใช้ได้ปิดไฟเอาลงจากเตาเทวุ้นใส่ถ้วยน้อย2ถ้วยใส่แค่ครึ่งถ้วยพอค่ะแล้วทิ้งไว้ให้วุ้นเซ็ทตัวค่ะจากนั้นทำตัวไข่ขาวเทนมใส่หม้อใส่ผงวุ้นใส่น้ำตาลทราย1ช้อนโต๊ะแล้วคนผงวุ้นกับน้ำตาลทรายพักไว้10นาทีนำไปตั้งไฟคนไปเรื่อยๆจนผงวุ้นกับน้ำตาลทรายละลายดีแล้วพอเดือดปิดไฟยกลงจากเตานำวุ้นเทใส่จานปล่อยทิ้งไว้จนวุ้นเซ็ทตัวแข็งดีแล้วนำวุ้นไข่แดงมาวางที่ไข่ขาวทั้งสองก้อนเลยค่ะเป็นอันเสร็จสิ้นค่ะ
ทำไข่แดง2ฟองค่ะ😊😊😊 คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่