อยากซื้อ SSF Extra แบบมีปันผล มีของบลจ ไหนน่าสนใจและมีแนวโน้มผลประกอบการที่ดีสม่ำเสมอมั่งคะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เข้าใจค่ะว่า ทุกบลจ เพิ่งออกstart
แต่มีที่ไหนที่น่าเชื่อถือและแนวโน้มที่จะมีผลประกอบการที่ดีสม่ำเสมอมั่งคะ ( ขอกองปันผลนะคะ กลัวเจอ
โควิดหรือวิกฤติระหว่างทางอีก เลยเอาแบบปันผลไว้ก่อนดีกว่า สิบเบี้ยใกล้มือ 555 )

ยอดซื้อ 2 แสน มีเวลาซื้อเหลือแค่ประมาณ 2เดือนครึ่ง
ก็เลยคิดว่าจะ DCA และเลือกซัก 2-3 บลจ เพื่อกระจายความเสี่ยงค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

หมายเหตุ  ขอเสนอแนะทีมงาน Pantip ด้วยนะคะ
ให้เพิ่ม tag SSF จะเพิ่มใหม่หรือเป็น LTF/ SSF ก็ได้ค่ะ ไว้ในห้องสินธรค่ะ น่าจะสะดวกกับสมาชิกใน
โอกาสต่อๆไปนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่