สอบถามเรื่อง กฏหมาย แบบนี้เราจะผิดไหม?

เรา ส่งลิ้งรูปผู้หญิงคนนึง(Link ที่ส่งเป็นรูปผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ลงโดยเพจ facebook โดยมี credit ที่มาของภาพ) ส่งโดย Direct message ทาง twitter
เพื่อที่จะถามว่าคนนี้น่ารักไหม สวยไหม ? ไปให้กับ นาย A (นามสมมุติ)
แต่นาย A ดันเอารูปไปโพสบน Twitter โดยมีข้อความเชิงหมิ่น/ทะลึ่ง
คำถามคือ ถ้านาย A โดนฟ้องหมิ่นประมาท จากการลงรูปแล้วมีข้อความหมื่นหรือทะลึ่ง เราจะผิด หรือโดนไปด้วยไหม?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่