ระหว่าง Subaru Wrx กับ Mercede C200 อยากได้ความเห็นจากเซียนรถครับ

ปัจจุบันผมใช้ Bmw e90 อยู่ ผมแต่งไปพอสมควร ล้อ ท่อ กรอง กล่อง แต่ขับมาสักพัก ความแรงของรถยังไม่ได้อย่างใจเท่าไหร่ และปัญหาจุกจิกเยอะมาก service ทีก็โดนหนักตลอด เลยมีแพลนไว้ว่าอยากได้รถซิ่งซักคัน
จริงๆชอบ Subaru Wrx มาก ตั้งแต่โฉมปี2015ขึ้นมา พอคุยกับแฟน(แฟนผมเป็นคนมีความรู้เรื่องรถบ้านและรถซิ่งพอควรเลย บ้านเขาเป็นเต๊นรถ)
ใจผมท่าจะเปลี่ยนจาก Bmw อยากไปเล่น Subaru Wrx แต่แฟนบอกไม่เห็นด้วยที่จะขยับลง เปลี่ยนรถควรขยับขึ้น เป็น Mercedes ขั้นต่ำ แต่ผมคิดว่า 
1.ก็วนเข้าปัญหาเดิม รถยุโรปจุกจิกสุดๆ
2.มันก็ไม่ไช่รถซิ่งโดยกำเนิดอยุ่ดี
3.ท่าเล่น mercede แล้วไม่ไช่ Amgก้เท่านั้นแหละ 
ส่วนตัวผมอยู่ต่างประเทศนะครับ ราคารถถุกกว่าไทยเยอะ
อยากถามความเห็น จากเซียนรถหน่อยครับ เรื่องสมรรถนะรถ ความหรูหรา service ต่างๆ ราคาขึ้นลงท่าขาย ในอนาคต 
รับทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่