คนคุยกันจำเป็นต้องคุยกันทุกวันมั้ย?

คนคุยกันจำเป็นต้องคุยกันทุกวันมั้ย?
สมมติกำลังคุยๆกันอยู่กับคนคนนึงแล้วเราควรทักไปหาทุกวันมั้ย
มันจะดูน่ารำคาญสำหรับเขาไปมั้ย หรือว่า มันจะไม่น่ารำคาญถ้าเขาชอบเรา?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
ถ้าเป็นเราก็คงจะคิดเหมือนกันว่าเค้าจะรำคาญมั้ยอะไรแบบนี้ พอสถานะมันก็คือคนคุย ยังไม่ได้มีสถานะว่าเป็นแฟนกันขนาดนั้น จริงๆการคุยกันทุกวันถ้าเค้าตอบถือว่าเป็นเรื่องที่ดีนะคะ แสดงว่าเค้ายังมีความสนใจเราอยู่ แต่ถ้าเราทักไปทุกวัน แต่เค้าตอบบ้าง อ่านไม่ตอบบ้าง ก็อาจจะไม่ค้องคุยกันทุกวันขนาดนั้น อาจจะทักวันเว้นวัน จะได้ไม่รบกวนเค้ามากเกินไป แต่ถ้าไม่คุยเลยก็คงไม่ได้ ความสัมพันธ์มันอาจจะลดลง อาจจะทักบ่อยๆ แต่ไม่จำเป็นต้องทุกวันก็ได้ค่ะ แค่ทักบ่อยๆ เค้าก็น่าจะรู้แล้วว่าเราอยากคุย เราใส่ใจเค้าอะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่