เมื่อคืนดูข่าวTV วัดดังเตรียมจัดการรดน้ำขอพรพระสงฆ์ในวันสงกรานต

เมื่อคืนดูข่าวTV วัดดังเตรียมจัดการรดน้ำขอพรพระสงฆ์ในวันสงกรานต์

โดยทำรางไม้ไผ่ยาว 3 เมตร ให้ผู้ที่จะรดน้ำนั้นรดน้ำจากปลายรางไม้ไผ่ด้านหนึ่ง ให้พระสงฆ์รอรดน้ำนั้นอยู่ที่ปลายรางไม้ไผ่อีกข้างหนึ่ง

พระชื่อดังบอกว่าหมอแนะนำ

ผมอยากจะถามพระกับถามหมอว่า ไม่กลัวว่าน้ำจะเป็นพาหนะนำเชื้อโควิด หรือครับ? เชื้อโควิดมันอยู่ในน้ำได้หลายวันไม่ใช่หรือครับ?

ทางที่ดีควรงดการรดน้ำพระสงฆ์ในปีนี้จะดีกว่าไหม?

มติเถรสมาคมนั้นห้ามการรดน้ำพระสงฆ์หรือไม่?

ถ้ายังจะต้องการจะรดน้ำพระสงฆ์จริงๆ เปลี่ยนจากน้ำเป็นแอลกอฮอล์ 70% จะดีกว่าไหม?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่