เราจะฝ่าข้ามไป Rinascerò Rinascera

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Roby Facchinetti - Rinascerò, Rinascerai (I’ll be reborn, you’ll be reborn)

Rinasceró, rinascerai เรียบเรียงโดย Danilo Ballo 
พร้อมกับการเรียบเรียงเสียงประสานโดย Marco Barusso 
นักร้องประสานเสียงขับร้องโดยกลุ่มนักร้องประสานเสียงจาก Bergamo 
ด้วยความขอบคุณสำหรับความร่วมมือของ Daniele Vavassori 
พร้อมกับเสียงที่ยอดเยี่ยมของ Valeria Caponnetto Delleani 
กีต้าร์ในตอนท้ายของเพลงเล่นโดย Diego Arrigoni มือกีต้าร์ของ Modà

เพลงนี้เกิดขึ้นมาเพื่อการช่วยเหลือฉุกเฉินสำหรับคนไข้ที่เป็นโรค coronavirus 
โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับเมือง Bergamo 
ที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจาก Covid-19 
รายได้ทั้งหมดจากการดาวน์โหลดเพลง (ยอด View เพลงใน Youtube)
ลิขสิทธิ์เพลงของ (Facchinetti / D'Orazio) 
จะบริจาคให้กับโรงพยาบาล Papa Giovanni XXIII ทั้งหมด ใน Bergamo  เพื่อซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์

ทั้งนี้ยังสามารถบริจาคเงินเข้าบัญชีธนาคารของ
โรงพยาบาล Papa Giovanni XXIII ใน Bergamo -
IBAN IT52Z0569611100000012000X95 BIC: POSOIT22 
(ถ้าจะขอใบเสร็จรับเงิน) โปรดระบุเหตุผลในการขอรับใบเสร็จร้บเงิน : 
Progetto Rinascerò, Rinascerai FOLLOWED 
พร้อมกับระบุชื่อ นามสกุล หมายเลขผู้เสียภาษี

Roby Facchinetti (ผู้แต่งเพลงนี้ ) กล่าวว่า: 
" หลังจากผมเห็นภาพทางทีวี ภาพรถบรรทุกของกองทัพที่บรรทุกศพของเพื่อนมนุษย์ของผม
ผมถูกครอบงำด้วยอารมณ์เศร้า  น้ำตาและความโกรธ นำพาผมไปที่เปียโน
และในไม่กี่นาที เพลงนี้ก็เกิดขึ้นและชื่อเพลงคือ
Rinasceró, rinascerai เราจะกลับมา คุณจะกลับมา
เพลงนี้ได้สร้างแรงบันดาลใจและความต้องการเร่งด่วนของผม
ผมรู้สึกว่า ผมต้องทำอะไรบางอย่างโดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับเมืองของผม ที่กำลังเดือดร้อนอย่างมาก
ผมโทรศัพท์หา  Stefano ขอให้เขาช่วยผมสำหรับโครงการนี้
พร้อมกับมอบหมายข้อความที่ผมมั่นใจในตัวเขาว่า
นี่คือการแสดงออกอย่างชัดเจนยิ่งของผมว่า
เพลงนี้เหมือนการแต่งงานที่สมบูรณ์แบบระหว่างเพลงและคำร้อง

เพลงนี้คือ ความปรารถนาที่จะเกิดใหม่(ฝ่าข้ามไป)
และหวังว่านี้คือ การอุทิศตนให้กับผู้คนที่ทิ้งเราไปและครอบครัวของพวกเขา
ขอบคุณสำหรับทุกคนที่ทำงานกันอย่างไม่หยุดหย่อนเพื่อประโยชน์ของผู้อื่น
แพทย์ พยาบาลและเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลทุกคน ต่างเป็นวีรบุรุษของวันนี้ 
คำอธิษฐานสำหรับเมืองที่ไม่ยอมแพ้

Stefano กล่าวว่า
ไม่กี่วันที่ผ่านมา Roby โทรหาผมพร้อมกับเสียงที่เคล้าน้ำตา
ระหว่างเสียงหายใจและความเงียบ เขาได้บอกผมเกี่ยวกับ
ภาพเหตุการณ์ที่น่าตกใจที่เขาเพิ่งเห็น ... 
ครึ่งชั่วโมงต่อมา ผมกำลังมองหาถ้อยคำที่เหมาะสมที่สุด 
คำที่เหมาะสมกับเพลงของเขา คำที่เจ็บปวดรวดร้าว ความไว้วางใจ การฟื้นฟูขึ้ันมาใหม่
เพราะ Bergamo คือ บ้านเกิดหลังที่สองของผม
เมืองที่ยินดีต้อนรับผมและผมใช้เวลาทำงานที่ดีที่สุดหลายปีอยู่ที่เมืองนี้
Rinasceró, Rinascerai  คือ เพลงที่เรียบง่ายเป็นส่วนหนึ่งการช่วยเหลือที่เล็กน้อยมากของพวกเรา
เราค่อนข้างเชี่ยวชาญในการทำเพลง   เพลงสวดเพื่ออนาคตใหม่ของเมืองที่กำลังบาดเจ็บ
เมื่อทุกอย่างจบสิ้นลงแล้ว  เราจะกลับไปดูดวงดาราร่วมกันอีก " 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Grazie a tutti - Thank you all

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview