Samsung A6 จอดับแต่เครื่องยังทำงานอยู่

สวัสดีค่ะ พอดีเจอปัญหานี้บ่อยมาก คือกดปุ่มเปิดเครื่องหรือสแกนนิ้วหน้าจอมันไม่ขึ้นอะไรค่ะ แต่มันยังทำงานได้อยู่ กดลดเพิ่มเสียงก็ยังได้ยินอยู่บ้างว่ามันทำได้ แล้วบางทีมันดับยาวๆเลย กระวนกระวายใจค่ะ ในนั้นข้อมูลเยอะอยู่ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ หรือวิธีแก้ไขเบื้องต้นทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่