เพิ่มถังเก็บน้ำ ใบที่2 ต่ำกว่าใบแรก

สวัสดีค่ะ  
ตอนนี้ที่สวนเจอปัญหาน้ำไม่พอ
จากติดถังน้ำ 2,000 สูง 5 เมตร ไว้รถน้ำต้นไม้
แต่น้ำหมดลงเร็วค่ะ  ปั๊มบาดาลไม่ทัน

เลยอยากติดตั้งถังเพิ่มอีกใบ 4000 ลิตค่ะ

จากภาพ ถังบนสุดเป็นถัง 2000 l 
น้ำเข้าจากบาดาลด้วยปั๊มซัมเมอต์

ตั้งใจจะติดตั้ง ถังใบที่2 ไว้ด้านใต้ ถังแรกค่ะ

ต้องต่อแบบไหน คึยกับช่างยังไง ตอนนี้มืดแปดด้านค่ะ

ขอพี่ๆเพื่อน ช่วยดูให้หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่