สอบถามเกี่ยวกับสาขาวิชาการจัดการอุตสาหกรรมการบริการของม.แม่ฟ้าหลวงหน่อยค่ะ

คือเรามีรายชื่อในรายการคนมีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์รอบ 2 ของสาขาวิชานี้ค่ะ แล้วต้องทำอะไรต่อไหมคะ แล้วรอประกาศอีกทีวันที่ 20 เมษาเลยรึเปล่า เราไปอ่านเจอมาว่าคณะนี้ไม่มีสอบสัมภาษณ์และฟอร์มสุขภาพต้องส่งเมื่อไหร่คะ แล้วก็อยากรู้ว่าสาขาวิชานี้เป็นยังไงบ้าง เรียนยากไหม เรียนเกี่ยวกับอะไร สภาพแวดล้อมของสาขาวิชานี้และม.แม่ฟ้าหลวงเป็นยังไง มีครอสเรียนอะไรพิเศษบ้าง ค่าเทอมเท่าไหร่ เรียนสาขานี้แล้วสามารถนำไปใช้ในอาชีพอะไรได้บ้าง เราเป็นนร.สายสามัญค่ะ สายวิทย์ แต่ได้ภาษาอยู่ ถ้ามาเรียนด้านนี้จะยากสำหรับเราเกินไปไหมถ้าเทียบกับคนที่เรียนสายอาชีพอยู่แล้ว ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ เราจะเก็บไว้ใช้ในการประกอบการตัดสินใจเลือกมหาลัย ตอนนี้เรารอผลของมช.อยู่ค่ะ ถ้าผลออกเมื่อไหร่เราจะเอามาเทียบกับม.แม่ฟ้าหลวงว่าจะเข้าม.ไหนขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่