ทำไมไข่ปลาหมึกทอดถึงเค็มกว่าย่าง

เรื่องมีอยู่ว่า คือเราเปิดร้านขายปลาหมึกย่าง
เวลาเราเสียบไข่ปลาหมึกจะมีเศษไข่ที่แตกๆไม่เป็นลูกๆ เราเลยเก็บมาทอดกิน แต่พอทอดไข่ปลาหมึกจะเค็มมากๆกินแทบไม่ได้เลย และพอเอาไปย่างดันไม่เค็ม เป็นเพราะอะไรคะ ทั้งที่ไข่เหมือนกัน ล้างเท่ากัน และจะทำยังไงให้เอามาทอดแล้วไม่เค็ม
เราย่างขายปกติไม่เค็มนะคะ แต่เมื่อไหร่ก็ตามเอามาทอด(ใส่น้ำมันพืชนะ)เค็มมากๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview