เกศินี ผมอาถรรพ์ VS การเวก ปอบผีเจ้า VS เอื้องจันทร์ หีบหลอนซ่อนวิญญาณ VS มาลัยวรรณ บางกอกนฤมิต นางไหนน่ากลัวที่สุด

ทั้งที่เรากล่าวมาทั้งหมดนี้ ใครน่ากลัวมากที่สุดจ๊ะ

1.เกศินี (ผมอาถรรพ์) นางแบบสาวสวย ถูกฆาตกรรมโดยการถูกโยนลงมาจากตึกคอนโด จนตกลงมาที่รถ เปี่ยมไปด้วยความแค้น คอยหลอกหลอนผู้คนที่เอาวิกผมจากศพของเธอไปใช้

2.การเวก (ปอบผีเจ้า) เด็กสาวที่ถูกพ่อแท้ๆ นำไปขายที่ซ่องโสเภณี ทั้งที่จริงต้องเป็นผู้สืบทอดผีฟ้าจากยาย หนำซ้ำ คนรักยังมาตาย ทำให้กลายเป็นปอบที่ทั้งสิงร่าง และจกไส้คนกิน

3.เอื้องจันทร์ (หีบหลอนซ่อนวิญญาณ) นางรำหน้าตาดี ถูกฆ่าตายโดยผู้มีพระคุณ เหตุมาจากคู่หมั้นของเจ้านายมารักเธอ ทำให้ทั้งถูกกรีดหน้า จับขังในหีบแล้วเอาไปถ่วงน้ำ จากคนดีกลายเป็นผีแค้น พยายามเอาคืนคนที่เอาชีวิตเธอไป

4.มาลัยวรรณ (บางกอกนฤมิต) นางนี้นี่แทบไม่มีความดีติดตัวตอนมีชีวิตอยู่เลย เป็นถึงนางเอกโรงละครชื่อดัง แต่กลับอิจฉาริษยาผู้อื่น เอาแต่อาฆาตพยาบาทจนลืมศีลธรรมและความผิดชอบชั่วดี

4 นางที่กล่าวมานี้ นางไหนน่ากลัวที่สุเ

แสดงความคิดเห็น
Preview