จะทำยังไงถึงจะทราบ ว่าfile 1 กับ file 2 คือไฟล์เดียวกันครับ (python)

def compare_binaries(path1, path2):
    with open(path1, 'rb') as f1, open(path2, 'rb') as f2:
        for line1, line2 in zip_longest(f1, f2, fillvalue=None):
            if line1 == line2:
                continue
            else:
                return False
        return True

นี่คือฟังก์ชั่นที่ใช้ตรวจสอบครับ ติดแค่ว่า file ที่ 2 มันเป็น url ที่ต้อง request มาครับ ผมไม่รู้จะเขียนยังไงให้มันเปรียบเทียบกันได้
file แรกก็เป็นไฟล์ที่โหลดมาที่เดียวกันนั่นแหล่ะครับ (ถ้าไม่ได้จริงๆ มีโปรแกรมอะไรที่พอตรวจสอบได้ไหมครับ)

r = requests.head(url_of_file)
    print (compare_binaries(file_name, r.headers))

อันนี้ตอนเรียกใช้ฟังก์ชั่นครับ 🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่