ขายออนไลน์กู้ซื้อบ้าน..

สวัสดีค่ะมีเรื่องอยากปรึกษาค่ะคือ เราขายของออนไลน์ ขายมานานกว่า 7 ปีแล้วค่ะ เป็นสินค้าประเภทเดียวเลยไม่ได้ขายอย่างอื่น  รายได้ต่อเดือนประมาณ 150,000-200,000 บาท หลังจากหัก ค่าใช้จ่ายคือค่ายิงแอดโฆษณา แล้วเราทำงานประจำค่ะ เป็นพนักงานกระทรวงแห่งหนึ่งแต่ไม่ได้บรรจุรับราชการ ทำมานานกว่า 4 ปี  เงินเดือน 10,600 บาท  มีหลักฐานการนำส่งประกันสังคมเงินเดือนเข้าบัญชี statement เดือนปกติ  ดังนั้นเราจะมีทั้งหมด 3 สมุดบัญชีคือ 1 บัญชีขายของ อันนี้จะเป็นเงินที่ลูกค้าโอนเข้าค่ะยอดเงินหมุนเวียนค่อนข้างเยอะแต่ก็เข้ามาแล้วก็ออกไปเพราะเราต้องโอนต่อให้กับการสั่งสินค้า 2.บัญชีเงินออมค่ะกำไรที่ได้จากการขายของเราจะใส่เก็บไว้ในบัญชีนี้โอนเข้าทุกวัน มียอดเงินนอนอยู่นิ่งๆประมาณ 700,000 บาท ยอดนี้จะเพิ่มทุกวันค่ะเพราะว่าเราโอนกำไรมาเก็บไว้หลังจากหักค่ากินค่าใช้ รายวัน และ3.บัญชีเงินเดือนค่ะอันนี้ก็จะมีแค่เงินเดือนเข้าทุกเดือนเดือนละ10,600 บาท  บ้านที่เราต้องการกู้ซื้อเป็นบ้านเดี่ยว 169,000 บาท แต่เรายื่นยอดกู้เพื่อเหลือซื้อของเข้าบ้านไป  2,00,000 บาท เรามีภาระแค่ส่งรถอย่างเดียวค่ะเดือนละ 6000 บาท ตอนนี้เหลืออีกแค่ 200,000 จะหมดแลิวค่ะ  อยากสอบถามว่าเราควรยื่นกู้ธนาคารไหนดีคะที่ให้โอกาสสำหรับคนขายของออนไลน์  และมีแนวโน้มว่าจะผ่านไหมคะ ใครเคยขายของออนไลน์ แล้วยื่นกู้บ้านผ่านบ้าง  ตอนนี้ส่งไปทั้งหมด 4 ธนาคารยังเงียบอยู่ค่ะ 😭😭 กลัวจะไม่ผ่านมากๆเลยสำหรับดอกเบี้ยไม่เกี่ยงค่ะ  แต่ถ้าได้ถูกก็ดี  เพราะคิดว่าน่าจะส่ง เยอะกว่าการส่งขั้นต่ำอยู่แล้ว รีบจะให้หมดไวๆ รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะบ้านหลังแรก 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่