ระหว่าง GoPro8 กับ Sony A6400

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีต้องการซื้อกล้อง สำหรับถ่าย "Video" เนื่องจากต้องการทำ วิดีโอเกี่ยวกับ ตกปลา เลยอยากสอบถาม
ระหว่าง GoPro 8 กับ Sony A6400 ตัวไหน เหมาะกว่ากันครับ (มีรุ่นพี่ที่บอก ทำงานกับ น้ำ ควรหากล้องกันน้ำ) แต่ส่วนตัวเทใจไปให้ Sony A6400 เพราะว่า มันเปลี่ยนเลนส์ได้ ทำอะไรได้กว้างกว่า เลยอยากสอบถาม ผู้มีประสบการณ์ เกี่ยวกับการถ่ายงาน Video ครับ รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview