เงินเยียวยา5,000บาท จะมีการแจ้งว่าผ่านรึไม่ผ่านรึเปล่าครับ

สถานะการตอนนี้อาการหนักจริงๆ ที่บ้านเปิดร้านตัดชุดสตรี กับ ขับแกร็ปคาร์เป็นอาชีพหลัก
ตอนนี้รถไม่ได้ออกวิ่งเลยครับ คนไม่มี ถนนโล่ง กลางคืนเคอฟิวอีก
เห็นในหลายๆ เพจบอกที่ได้แน่ๆ คือรถรับจ้างที่มีประวัติกับขนส่ง 
แท็กซี่ วินมอเตอไซร์
แท็กซี่รายได้เค้าผมไม่รู้นะแต่วิน แกร็ป ฟุดแพนด้า
พวกส่งอาหารเห็นอวดกันรายได้ครึ่งเดือนหลักครึ่งแสน
ผมก็มองว่าอาชีพอื่นๆ ก็ลำบากกันหมดเลยตอนนี้
แต่เค้าก็ยังมาเสียเวลานั่งกรองคุณสมบัติไปเรื่อยๆ "ก่อนแจกเงินแจกถุงยังชีพก่อนก็ดีนะ"
แล้วเหมือนเราต้องมานั่งรออย่างที่ไม่มีความหวัง ไม่รู้จะได้มั๊ย จะได้รึเปล่า
ตอนนี้อะไรประกาศขายได้ลงขายหมดแล้วครับของทำมาหากิน

ปล.พยายามเย็บหน้ากากผ้าไปขายแล้วนะครับ ขายได้บ้างไม่ได้บ้าง โดนไล่ที่เพราะมีคนเค้าขายอยู่ก่อนแล้วบ้าง
จนตอนนี้เงินไม่เข้าแล้วจริงๆ กินของตุน กับมีเงินสำรองเล็กๆน้อยเพื่อประคองพวกค่ารถ ค่าน้ำ ค่าไฟ
ดีที่ค่าเช่าบ้านเจ้าของเค้าใจดีและเข้าใจสถานะการณ์เลยพอคุยกันได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่