ว่าด้วยเรื่องทำสีผม

กระทู้เขียนขึ้นโดย จขกท ว่างมาก 

อันนี้คือความคิดของ จขกท นะคะว่า สมัยตอนที่เรายังเป็นเด็กมัธยมเราอยากเปลี่ยนสีผมเป็นสีแดง สีทอง สวยๆบ้างแต่ก็ทำไม่ได้เลย พอขึ้นอุดมศึกษาเราเปลี่ยนสีผมได้แต่ไม่แดงมาก พอสีออกแดงๆธรรมชาติ เปลี่ยนสีจนผมเสียต้องตัดทิ้งหลายครั้ง พอเข้าช่วงทำงาน ยิ่งหนัก ย้อมสีผมทองบ้าง เหลืองบ้าง ย้อมจนอายุเข้าเลข 3 แล้ว รู้สึกว่า ผมสีดำธรรมชาติคือสีที่สวยที่สุด และหลังจากอายุเลข 3 มาก็ไม่เคยย้อมสีผมอีกเลย มันเป็นช่วงที่ค้นพบว่าสีผมสีดำคือสีสวยที่สุดไปแล้ว คุณคิดว่ายังไงคะ อายุมีผลต่อการเปลียนรสนิยมมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่