ตามหาเพลงญี่ปุ่น และการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่องนึงค่ะ

อยากตามหาการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่องหนึ่งค่ะ
เคยดูเมื่อตอนเด็กๆ นานมากๆ น่าจะ 15+ ปีที่แล้ว
จำได้ว่าตอนนั้นดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เลยอยากจะหามาดูอีกซักรอบ แต่จำพล็อตเรื่องไม่ได้เลยค่ะ

จำได้แต่ทำนองเพลง+เนื้อที่มั่วๆเอา น่าจะประมาณนี้ค่ะ

วาตาชิวา นิกิโอนาเนวา 
โกโกโว คือเตนิมาอิโว 
ทากาชิมี เนเกโออี ซาเอ 
โกโกโว คือเตนิมาอิโว
นีโว นีโว นาอิเด นาอิเด...... (แล้วก้อไรจำไม่ได้)

นากาเอนี วากาเนวา คิมิโนโตซือ กานาเตชิวา
โอโนเอ โมโต้เก โนชิเซวา โนตาเก นากาเนอิ โอคาเน (อันนี้ท่อนฮุค)

ประมาณนี้ค่ะ 55555
เป็นเพลงช้าๆ เศร้าๆนะคะ

ปล. จำได้ว่าดูเรื่องนี้ในแผ่นซีดีแบบสองแผ่นจบค่ะ น่าจะไม่ใช่การ์ตูนเป็นตอนๆ

อยากดูอีกรอบค่ะ ค้างคาใจ 😓😅🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่