มือถือยี่ห้อ Xiaomi เป็นอย่างไรบ้างครับ แนะนำข้อดีข้อเสียให้ผมด้วยมีความสนใจครับ ?

กำลังจะเปลี่ยนมือถือเพราะ Huawei Nova3i คิดว่าเริ่มเบื่อแล้วตามอายุใช้งาน  จะถ่ายโอนไปให้ลูกเพราะสภาพยังใหม่มาก ( เป็นคนรักของสุดๆ ) ... กำลังมองๆ Samsung A71 กับ xiaomi redmi note 9 pro max  ไว้ เพราะราคาไม่แรงมากมาย แต่คุณภาพดีกว่า Nova3i แบบเห็นได้ชัดพอที่จะเปลี่ยน  แต่ยังลังเลกับยี่ห้อ xiaomi  คือไม่เคยใช้เลย ไม่รู้จะเทียบยังไง Samsung เคยใช้  Huawei ก็เคย พอเทียบได้ ว่าเครื่องสเถียรใช้ได้ กล้องดีโดยเฉพาะ Huawei  ตัว Nova3i เอง ส่วนตัวสวยเพียงพอเลยกับลงโซเชี่ยล  กล้องหน้าก็ไม่หลอกเกินเท่า Oppo  Vivo  อัพเดทก็มีตลอดเรื่อยๆ  ปัญหาค้างไม่มี แต่เครื่องแอบร้อน บลาๆ อันนี้พอเทียบได้ว่าคุณภาพเป็นยังไง  แต่ xiaomi  นี่สิยี่ห้อนี้ผมแทบไม่เห็นวางขายทั่วไป  แล้วมันจะดีมั้ย  Rom ดีมั้ย  กล้องดีมั้ย  เครื่องพังง่ายมั้ย  ถ้าจะเข้าศูนย์ ทำยังไง ปัญหาจุกจิกมากมั้ย ? 

แล้วตัว xiaomi redmi note 9 pro max  กับ SS A71  สองตัวนี้ตัวไหนน่าสนกว่ากัน ที่พอจะใช้ได้ซัก 2 ปี อย่างต่ำต่อจากนี้ แล้วค่อยเปลี่ยน
รบกวนแนะนำด้วยครับ ใหม่จริงๆกับยี่ห้อนี้ แต่สเปกกับราคาเปิดตัวมาน่าสนใจทีเดียว เพี้ยนปูเสื่อ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่