สอบตำรวจหญิง สายอำนวยการ

มีเรื่องจะสอบถามหน่อยค่ะ อยากสอบเข้ารับราชการตำรวจ ในสายงานอำนวยการ (หญิง)
-พอดีเรียนจบสายสามัญมา ถ้าใช้วุฒิม.6ยื่นสอบสายอำนวยการ (ชั้นประทวน) การเติบโตในหน้าที่การงานจะมีมากน้อยแค่ไหนคะ เงินเดือนได้เท่าไหร่ 
หรือถ้าใช้วุฒิป.ตรีสอบ
💌ตอนนี้เรียน ป.ตรีบริหารอยู่ค่ะ เลยอยากลองสอบถาม ว่าถ้าเราเรียนจบป.ตรีแล้ว อยากสมัครสอบตำรวจสายอำนวยการ (สัญญาบัตร) ได้หรือเปล่าคะ หรือรับแค่นิติกับรัฐศาสตร์ (เพราะเราเรียนบริหาร สาขาการตลาดอยู่ค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเขาไหม) เพราะที่อ่านเจอมาจะรับ บัญชี/พานิชยศาสตร์
-- หรือมีสายงานไหนที่รับสาขาบริหาร/การตลาด ไหมคะ 
เเล้วเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆด้วย  รบกวนผู้ที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ 
เราจะได้เริ่มวางแผนถูกว่าจะเริ่มจากตรงไหน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 😃
ปล.ถ้าแท็กผิด ขออภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่