ขอปรึกษาขอใบผ่านงาน (หลังจากลาออก) แล้วโดนบ่ายเบี่ยง

ทามไลน์ การ ขอใบรับรองการผ่านงาน
วันที่ 3 มีนาคม 2562 
เขียนใบลาออก ลาออก วันที่ 31 มีนาคม 2563
เนื่องจากวันลาพักร้อนเหลือ จึง ลาพักร้อน
วันที่ 26 , 27 , 28 , 31 มีนาคม 2563

ทำงานวันสุดท้าย วันที่ 25 มีนาคม 2563
นัดรับ ใบรับรองการผ่านงาน 
ถูกปฏิเสธ เหตุผล คือ ยังไม่ได้ทำครับ 
ฝ่ายบุคคลแจ้งว่า จะ ส่งมาให้ วันที่ 31 มีนาคม 2563

วันที่ 31 มีนาคม 2563 
ได้สอบถามฝ่ายบุคคล ว่า ได้ส่งให้แล้วหรือยังครับ
ฝ่ายบุคคล บอกว่าส่งให้ ไม่ได้ เพราะมีงานค้างไว้
ต้องทำให้เสร็จ(เป็นการทำแบบประเมิน หลังจากการอบรม) ดิฉันจึงทำส่งทันที ภายในวันที่รับแจ้ง

วันที่ 2 เมษายน 
ได้สอบถามอีกครั้ง ว่า ได้ส่งให้แล้วหรือยัง
ฝ่ายบุคคลบอก ยังไม่ได้ตรวจแบบประเมิน ยังไม่ว่าง 
ขอเลื่อนไปตรวจอาทิตย์หน้า แล้วไม่ได้แจ้งว่าจะให้วันไหน 

อยากสอบถามเพื่อนๆว่า เคยเจอแบบนี้  ความรู้สึกของผม เหมือนบริษัทจะบ่ายเบี่ยง ไม่ยอมให้สักที
งานที่ไม่เสร็จ ก็ไม่ได้เกี่ยวกับการทำงานเลย เปนการทำแบบประเมินการที่ไปอบรม
(ซึ่งถ้าสำคัญทำไม ไม่แจ้งในวันทำงานวันสุดท้าย มาแจ้งวันนัดรับใบทำไหม คุยกับตัว ไม่ดีกว่าคุยทางไลน์หรอครับ)  

ปล. ถ้าไม่ได้ขึ้นมา ผมสามารถทำ อะไรได้บ้าง ต้องเอาไปใช้สมัครงาน ในที่ต่อไป 
ปล2. เคยเหนมีคนเคยฟ้อง ผมต้องฟ้องที่ไหนครับ ผมกลับมาอยู่บ้านแล้วสระบุรี โรงงานอยู่กรุงเทพ แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

อัพเดตครับ******

ผมทักไปถามใหม่แล้วนะครับ

ผม:​ ผมขอก่อนวันพฤหัสหน้า​ ต้องใช้ไปสมัครงานใหม่

Hr:เด่วจะส่งให้ภายในวันศุกร์หน้า​ ผมนี้อึ้งเลย​ 
ผมจะรอเปนครั้งสุดท้าย​ รอบนี้ไ่ม่ได้​ คงต้องร้อง​ กรมให้ช่วยแล้วครับบ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่