อยากเปิดร้านอาหารและร้านกาแฟ มีธนาคารไหนให้สินเชื่อเงินกู้บ้างครับ

ขอบอกข้อมูลคร่าวๆตามนี้นะครับ
1. ต้องการเปิดร้านอาหาร และร้านกาแฟ มีตกแต่งสวน ก่อสร้าง และอื่นๆน่าจะรวมๆ 2.5ล้านบาท (ร้านตั้งอยู่บนที่ดินตัวเองไม่มีค่าเช่า)
2. ผู้กู้มีงานประจำมั่นคง บริษัทต่างชาติเป็นที่รู้จัก ไม่มีภาระหนี้ใดๆ เงินเดือนประมาณ75,000บาท อายุ30ปี
3. กู้แบบมีหลักทรัพย์ค้ำประกันโดยมีที่ดินเปล่าในกทม. โซนลาดพร้าว ราคาประเมินน่าจะไม่ต่ำกว่า 5.5ล้านบาท
4. อยากกูสักประมาณ 4 - 4.5ล้านบาท (ที่กู้เผื่อเพราะเผื่อสภาพคล่องในช่วงแรกๆ)

สอบถามครับ
1. ใครพอทราบว่ามีproduct ไหนของธนาคารไหนบ้างครับที่ให้กู้ในลักษณะที่แจ้งไปข้างต้น  จะเป็นสินเชื่อบุคคลหรือสินเชื่อธุรกิจ
ก็ได้ครับ เคยดูสินเชื่อไหรทองของ ธนาคารออมสิน แต่อ่านแล้วไม่แน่ใจว่าเข้าหลักเกณฑ์หรือเปล่า 
2. หรือท่านไหนมีข้อมูลอื่นๆอยากแชร์ ยินดีนะครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่