พี่ๆ แพทย์แผนไทย ช่วยด้วยครับ

ขอเล่าครับ(ระบาย)!!!!? สวัสดีครับ ผมเป็นDek63 ที่อยากเรียนคณะแพทย์แผนไทย มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์มาก 
แต่ตอนนี้รอผลครับ ผมเสียใจกับสอบเข้าหมอมาก อีกแค่นิดเดียวแลวแต่ต้องยอมรับมันอ่าครับ บางอย่าง
ถือว่ามันคือ ประสบการณ์ ด้วยปัจจัยหลายอย่าง ที่ไม่สามารถซิ่วได้ แพทย์แผนไทยจึงเป็นทางเลือกผม

ทำไมอยากเป็นหมอ????? ตอนเด็กๆ มันดูเท่ห์มาก ดูมีเกียรติ มีความรู้รักษาคน และอยากทำให้แม่ภูมิใจ
แต่คิดอีกที เราแค่อยากเปิดคลินิกเองหรอ รักษาคนเองหรอ แพทย์แผนไทยก็ทำได้น่ะ จ่ายยาก็ได
แถมเป็นยาสมุนไพร ชาวบ้านก็ชอบซ่ะด้วย

ความไม่แน่ใจ!!!!???? สิ่งที่ผมอยากถามพี่ว่า จบไป มีงานเลยไหมครับ หรือต้องดิ้นรน แล้วเราเลือกสายงาน
ได้เองป่าวว่า อยากอยู่ ฝ่ายไหน คือมันมี 4สาย เภสัช เวช ผดุง หัตถ 
อีกอย่าง  อย่างทราบเงินเดือนของเด็กจบใหม่ด้วยครับเท่าไหร่ บรรจุยากไหม สพต.ยังไง
ลักษณะงาน มีเวรดึกหรือเปล่า นอกเวลาเราได้เงินต่างหากไหม

#ขอภัยหากผิดหลาดจุดไหนนะครับ
#ผมแค่ต้องการรักษาคน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่