[CR] Siam Inter ทั้งส่งและบริการคุณภาพล้มเหลวมากกกกกกกกกกกก

สวัสดี เปิดมาด้วยคนหัวร้อนแต่พอตัว กับการต้องตามของจาก  สนง.นี้ 

ช่วงงานหนังสือ วันที่ 25 มีนาคม 2563 เป็นวันเปิดงานหนังสือวันแรกทางออนไลน์ 
เราได้สั่งหนังสือการ์ตูน the promised neverland ไป 14 เล่มครบเซต และซื้อเล่มแยก 15 และ 16 เป็นเล่มล่าสุดในตอนนี้

เขาเขียนว่าจัดส่งภายในวันที่ 30 แต่วันนั้นแต่ไม่ได้มีการจัดส่งเลยทักไปตามรูป

และนี้คือคำตอบนะคะ

ถึงวันที่ของมาส่ง 1 เมษายน 2653

เรานี้อุทานเลย พี่ค่ะ มันคือของหนูจริงๆเหรอ พี่เขาตอบ แล้วชื่อเราเปล่าละ 55555555 ใช่ค่ะ 

เราเลยปรึกษาพี่เขาว่านี้มันส่งมาผิด หรือไม่ก็ไม่ครบถ้วนแน่ๆ เพราะ สั่ง 16 มาเท่านี้ ถ้าส่งคืน ตอนนี้เลยได้ไหม คือ คืนทางรถที่มาส่งเลย พี่เขาบอกได้ แต่ห้ามเปิดซองเช็กของนะ ไม่งั้นเดียวทางนู้นเขาจะทางว่าพี่ลักของ แล้วถ้าคืน ผู้ส่งก็จะทราบถึงปัญหา เราก็โอเค งั้นส่งคืนเลยค่ะ ในระบบ ก็จะขึ้นเป็นเราปฎิเสธการรับพัสดุไปค่ะ

จากตอนนั้นเลยเราได้โทรแจ้งเรื่อง และแชทไปทางเฟสให้ทราบ รวมถึงแจ้งในบิลที่ส่ง คือ แจ้งไป 3 ทาง ว่าเกิดปัญหานะ แล้วก็ส่งคืนไปแล้ว

ข้อความทั้ง 3 ช่องทางประมานนี้หมดค่ะ

จนวันที่ 4 เมษายน 2563 ยังไม่มีการติดต่อกลับ จึงทักไปถาม

อันนี้สงสัยสุดด

คือคุณไม่ได้อ่านจริงๆรึ ว่าเราส่งคืนหมด

อันนี้เดือดสุด อะไรอ่า ให้ตามของตั้งนาน แต่กลับมาตอบแบบนี้ ของหมด ทั้งๆที่ตอนสั่งยังมี ยอมรับเลยว่าไม่ไหวแล้ว ทำไมถึงมีระบบที่เป็นแบบนี้
เสียดายที่ไม่ได้หนังสือมากกว่า 

เหนื่อยไปกลับการตามของ ที่ไม่มีวันได้ของ เฮ้ออ มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังนะคะ เพื่อให้ทุกท่านที่คิดสั่ง ได้พิจารณาถึงความบกพร่องนี้ 
เราเชื่อว่า ยังมีอีกหลายท่านที่เจอปัญหาจากเจ้านี้ แสดงความเสียใจกับผู้ที่เจอปัญหาหนักกว่าด้วยค่ะ เพราะอ่านรีวิวอื่นๆมาก็เยอะเหมือนกัน ไม่คิดว่าจะเจอกับตัว

และสำหรับเราเอง คงไม่มีอีกครั้งแล้ว เหนื่อยกับระบบงานของที่นี้ค่ะ // เป็นไปได้อยากไปสมัครทำงานที่เลยละค่ะ อยากเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น ^^
ชื่อสินค้า:   siamintershop.com
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่