พ่อเป็นมัคคุเทศตอนนี้ตกงาน ทำงานอะไรแทนดีคะในช่วงโควิด19ระบาด

พ่อเราเป็นมัคคุเทศค่ะ ตอนนี้ไวรัสระบาดเลยทำให้พ่อต้องตกงาน พ่อเป็นคนที่เก่งภาษาอังกฤษมาก และกำลังเรียนภาษาจีน พ่อเป็นคนที่เก่งวิทยาศาสตร์ เก่งวิชาการ แต่ตอนนี้ตกงานค่ะ ความสามารถของพ่อเอางานอะไรทำแทนได้บ้างเหรอคะ เพราะว่าลงทะเบียนรับเงิน5,000ไม่ได้ค่ะ  (เจ้าของกระทู้ไม่ได้อยู่กับพ่อค่ะแต่เราเป็นห่วงพ่อมากเลยค่ะ)

ปล.พ่อเราอายุ60ต้นๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่