ถามชื่อเรื่องหนังญี่ปุ่นค่ะ รบกวนเซียนหนังหน่อยนะคะ

เคยได้ดูหนังเรื่องนี้ตอนเด็กๆ ค่ะ เนื้อเรื่องประมาณว่า มีกลุ่มเพื่อนใกล้บ้าน 3คน 1หญิง(นางเอก) 2ชาย ซึ่ง2ชายเป็นเเฝดกันค่ะ ทั้ง3คนชอบมาเล่นปาบอลที่สวนสาธารณะด้วยกันตั้งเเต่เด็ก ซึ่งคนพี่อยู่ชมรมเบสบอลม.ปลาย ส่วนคนน้องไม่ได้อยู่ชมรมไหน เเต่ก็เล่นเบสบอลเก่งเหมือนกัน ซึ่งเเฝดคนพี่ หลงรักเนางเอก เเต่ดูเหมือนว่าผู้หญิงมีใจให้เเฝดคนน้อง (เหมือนนางเอ็กจะเป็นผู้จัดการชมรมเบสบอล หรืออะไรซักอย่างจำไม่ได้ เค้าล้อเล่น) เเล้วเเฝดคนพี่มีเป้าหมายจะไปเเข่งที่โคชิเองให้ได้ เเล้วดูเหมือนจะรวบรวมความกล้าที่จะบอกรักนางเอกไป เเต่ก็โดนปฏิเสธไปเเต่เเล้ววันนั้น ระหว่างทางกลับบ้านเเฝดพี่เห็นเด็กกำลังจะถูกรถบรรทุกชน เเละเนื่องจากเป็นนักกีฬาเบสบอลที่ต้องวิ่งเร็วอยู่เเล้ว จึงช่วยเด็กคนนั้นไว้ได้ เเต่ก็ต้องเเลกด้วยชีวิตของตนเอง(ม่องเท่ง) ภาพตัดมาที่ห้องเก็บศพของเเฝดพี่ เเฝดน้องก็มาร่ำให้ เเล้วก็บอกกับร่างไร้วิญญาณของพี่ว่า จะานความฝันของพี่ที่จะไปโคชิเองให้จงได้ ..... จำได้เเค่นี้ค่ะ5555 รบกวนเซียนหนังบอกชื่อของหนังหน่อยนะคะ ตอนเด็กๆดูเล้วจำได้ว่าซึ้งมาก น้ำตาไหลพราก เเต่ดันไม่จำชื่อเรื่อง จำได้เเต่โครงเรื่อง5555 รบกวนด้วยคร่ากะพริบตา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่