เกิดความเสียหายในการนำเข้าแรงงานต่างด้าว สามารถเรียกเงินคืนได้ไหม

สวัสดีครับวันนี้ผมมาปรึกษาเรื่องการนำเข้าและรีเทริน คนต่างด้าวMOUคนพม่าครับนำมาเป็นกรรมกรในสวนครับ คือได้รีเทรินคนพม่า 2 คนเป็นMOU จากบริษัทนายหน้าแห่งหนึ่งในราคา 18000 บาทต่อ1คน ทางตัวแทนบริษัทแจ้งว่าไม่เกิน 3 เดือนแน่นอนในการใช้เวลาในการรีเทรินเด็ก แต่ปรากฎว่าใช้เวลาเกือบ 5 เดือนซึ่งนานมากๆ ในการดำเนินการทำให้ทางผมต้องหาเด็กที่เป็น CI มาทำหน้าที่ตรงนี้แทนเด็กที่รีเทรินไปก่อน และยังไม่พอเด็กมาแล้วก็ยังทำงานไม่ได้เพราะเอกสารไม่ครบ ขาดเวริคพรอมมิต อีกรอไปอีกเกือบเดือนกว่าาทางบริษัทจะติดต่อกลับมาเพื่อให้ไปเอาเอกสาร
 **** คำถามครับ ทางผมเกิดความเสียหายในการทำงานแบบนี้ เสียเวลาเสียโอกาสและเสียเงินโดยใช่เหตุแบบนี้สามารถฟ้องร้องบริษัทนายหน้าได้ไหมครับ อยากเรียกเงินค่ารีเทรินคืนอ่ะครับ  ****** ขอความกรุณาด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่