อยากเรียนพิเศษภาษากวางตุ้ง!

สวัสดีค่ะ  คือหนูเป็นลูกครึ่งฮ่องกง-ไทย เกิดที่ฮ่องกงค่ะ เเต่เเม่ส่งมาเรียนไทยตั้งเเต่เด็ก 
จนหนูลืมภาษาฮ่องกงหมดเเล้ว เพราะที่ไทยไม่มีคนพูดด้วย ทีนี่พอหนูไปหาเเม่ที่ฮ่องกง
หนูไม่สามารถสื่อสารกับใครได้เลย อายมากๆค่ะ ทั้งเเม่เเละหนูโดนคนอื่นว่าตลอด ว่าทำไมไม่เอาลืมมาเรียนที่ที่
เห็นไหมลูกไม่ได้ภาษาเลย คือส่วนตัวภาษาอังกฤษก็ไม่ได้ดีมาก เเต่ภาษาฮ่องกงคือไม่ได้เลย. 
ตอนนี้กลุ้มใจมากค่ะ อยากจะเริ่มเรียนภาษาจีนกวางตุ้งให้พอสื่อสารได้ เเล้วค่อยเอาไปต่อยอดด้านอื่นๆ
เเต่หาในเน็ตยากมากค่ะ ไม่ค่อยมีให้เรียนรู้เองเลย หนูอยากสอบถามผู้รู้ว่าหนูควรจะไปเรียนเพิ่มเติมที่ไหน
ได้บ้างคะ หรือมีสถาบันที่ไหนดี ติวเตอร์ หรือเจ้าของภาษาเลยจะดีมาก ที่เหมาะสำหรับผู้ฝึกเริ่มต้นเเบบหนู ตอนนี้หนูอยู่ปี1เเล้วค่ะ ถ้าเป็นที่เรียนแถวรังสิตจะดีมาก 
-ขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับคำเเนะนำ
ปล.หนูเเอบเสียใจคิดได้ช้าขนาดนี้ เเต่ยังไงหนูก็จะพยายามค่ะ เพื่ออนาคตที่ดี เเล้วก็ทำให้เเม่ภูมิใจ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่