ไฟเข้าแจ็คหูฟัง โทรศัพท์ดับไปเลย ซ่อมยากไหมครับ

สาเหตุเกิดจากผมทดลองต่อแอมป์ โดยเอาสัญญาณจากโทรศัพท์ แล้วผมต่อแค่ข้างซ้ายข้างเดียว สายข้างขวาของแจ็คหูฟังปลอกสายลอยไว้ แล้วบังเอิญมือไปโดนสาย ทำให้สายที่ปลอกไว้ไปชนกับด้านล่างของ pcb ไฟสูงเลยน่าจะเข้าแจ็คหูฟังโทรศัพท์ ทำให้มันดับไปเลยครับ

คำถาม คือ ให้ช่างซ่อมจะนานไหม ราคาประมาณเท่าไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่