เหล้ากับน้ำกระท่อม มันจะหนักกว่าเดิมไหมค่ะ

เมื่อก่อนแฟนกินเหล้าค่ะ ทุกอาทิตย์เลย ถ้าวันไหนได้เจอเพื่อนจะ 2วันติดเลนคะ พอมีอยู่ช่วงนึงทะเลาะกับแฟนเลยแยกกันอยู่เขากินหนักกว่าเดิมอีกค่ะกินทุกวัน กินจนเมาไม่รู้เรื่องหลับตื่นมาอาบน้ำออกไปกินต่อเป็นแบบนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ได้ค่ะ เพราะต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัดพอไปทำงานที่ต่างจังหวัดได้อาทิตย์กว่าๆก็เริ่มแอบกินน้ำกระท่อมค่ะ แรกๆแอบกิน พอเรารู้เลยถามว่ากินบ่อยไหม เขาบอกกินทุกวัน เราบอกเขาว่ามันจะติดนะ เจาบอกไม่ติดหลอกแค่กินนิดหน่อยเอง พอไปนานๆเดือนนึงพอดีค่ะเขากรอกใส่ขวดไปกืนที่ทำงานด้วยค่ะ เราว่ามันหนักขึ้นทุกวันเขากินเยอะขึ้น จากติดเหล้ามาติดน้ำกระท่อมแทน มันทดแทนกันได้หรอค่ะ ถ้าเขาเลิกกินน้ำกระท่อมจะกลับไปกินเหล้าอีกไหมคะ  มีวิธีไหนแก้ไขได้บางค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่