ตามหาเพลงๆนึงมาจะสิบปีแล้วค่ะ55กราบพี่ๆเพื่อนๆงามๆรบกวนช่วยหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะอยากรบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆชาวพันทิป เรื่องมีอยู่ว่าเราตามหาเพลงๆนึงมานานมากแล้วค่ะแต่หาไม่เคยเจอเลย มีแต่ทำนองกับคำร้องนิดหน่อยที่ติดอยู่ในหัวมานานมาก พยายามค้นหาหลายรอบแล้วก็ไม่เจอเพราะไม่แน่ใจว่ามันร้องยังไงแน่ เป็นเพลงเก่านะคะเราได้ยินเพลงนี้ตั้งแต่สมัยเราเรียนประถม เชียลีดเดอร์กับพวกแดนเซอร์ในรร.ชอบเอาเพลงนี้มาเต้นกันซึ่งปัจจุบันเราอายุ25แล้ว55 เพราะงั้นเพลงมันนานมากแล้วจริงๆประมาน10ปีขึ้น บางทีเราผ่านแถวๆที่คนเต้นแอโรบิคตามห้างผ่านๆเราก็เคยได้ยินเขาเปิดกันพยายามจำเนื้อร้องมาเสริชก็ไม่เคยเจอเลยค่ะ กราบงามๆท่าพี่ๆเพื่อนๆช่วยได้เราคงหายข้องใจซะที55 เพราะบางทีเราก็ลืมไปแต่บางทีพอฟังเพลงไหนเพลงนี้ก็วกมาในหัวทุกทีแต่ตามหาไม่เคยเจอ เคยลองร้องใส่พวกแอปหาเพลงด้วยค่ะแต่แบบสงสัยเสียงห่วย55เลยหาไม่เจอ

เนื้อร้องนะคะ
มาบุมก่า มาบุมกา มาบุมก่า เชคกี้ เชคกี้ เชคกี้ เชคกี้ ลั่นหล่าา เอ่อีเยเอ้ เอ่อีเยเอ้ เอ่อีเยเอ้ เออีเยเยเย

ประมานนี้ค่ะคือจำได้คร่าวๆประมานนี้จริงๆ ไม่รู้ด้วยว่าเป็นภาษาอะไร 🤣 

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ 🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่