คนเราจะแอบรักผู้หญิงคนนึ่งได้ซักกี่ครั้ง

คือผมแอบรักผู้หญิงคนหนึ่งชื่ออ....แอบชอบมานอนมาก แอบชอบมาแล้ว2ปี แต่ไม่เคยบอกเขาเลย จนผมได้มีโอกาสได้คุยกับเขาบ้างแต่ ก็แค่คุยแปปเดียวแล้วจากไป ผมคอยเป็นห่วง คิดถึง ได้แต่หวังซักวันเราควได้คบกัน แต่เขามีแฟนแล้ว แล้วพึ่งเลิกกับแฟน เเล้วเขาลงสตอรี่ไอจีว่า ต้องการกำลังใจในการมูฟออนอะไรซักอย่างเนี้ยแหละ ไอ่เราก็รีบให้กำลังใจ บอกว่าสู้ๆ เดี๋ยวทุกอย่างก็ดีขึ้น เดี๋ยวก็ผ่านไปเอง แต่เขาไม่ได้ตอบกลับแต่อย่างได ผมก่อเลยเริ่มอยากจะพอเเล้ว ผมทำทุกอย่าง ทั้งส่งของวันเกิดไปให้ ส่งของวันเรียนจบไปให้ จะว่าผมโง่ก็ได้ แต่ผมทำเเล้วผมได้เห็นรอยยิ้มของเขา รอยยิ้มเขานั้นน่ารักยิ่งกว่าอะไรเสียอีก แค่ผมเห็นเขายิ้มผมมีความสุข ผมก็พอใจแล้ว จนผมได้เจอเขาแต่ไม่ได้เจอเขาอยู่คนเดียวนะ อยู่กับแฟนเขา เขาจำผมไม่ได้เลยซักนิดมันก็มีแอบน้อยใจบ้างแหละ แต่ทำไงได้เราสถานะแอบรัก 555 ผมเลยกลับบ้านมาโพสคำถามเดียวกันกับกระทู้นี้ คนเราจะหลงรักคนๆนึ่งได้นานแค่ไหนกัน เขามากดหัวเราะ แต่มันก็ขำดีนะ ทั้งๆที่รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้ แต่ก็พยายามจะทำให้มันเป็นไปได้ได้ไง   ก็เหใือนกันกับก้อนหินแม้จะก้อนเล็ก แม้ทะเลจะกว้างแค่ไหน เวลาโยนก้อนหิวลงน้ำน้ำยังกระเพื่อมไปถึงชายฝั่งอยู่ดี ผมเลยคิดว่าซักวันนึ่งสิ่งที่เราคิดว่าเป็นไปไม่ได้ มันอาจจะเป็นไปได้ก็ได้นะ 5555 แต่ตอนนี้ผมเริ่มถอยออหมาแล้วหละ ผมรู้สึกว่ามันยากเกินไปการที่เราจะทำให้ใครซักคนหันมารักเราแบบที่เรารักเขา ผมเลยอยากถามว่าคนอื่นจะแอบรักได้นานเท่าผมหรือปล่าว ถ้านับรวมที่รอเขามาจนถึงปัจจุบันก็เขาปีที่8แล้ว 5555 อาจดูเวอร์ไปนิดแต่ไม่ครับ ผมรอแบบนั้นจริงๆรอเขามาตลอด รอวันที่เขาจะหันมารักผมบ้าง ส่วนเรื่องหน้าตา ผมก็ไม่ได้ถึงกับแย่ ก็ถือว่าดีในระดับนึ่ง แต่ผมไม่ได้รักใครที่น่าตา ผมรักคนที่จิตใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่