ใครช่วยอธิบาย มาตราการช่วยเหลือ ของธนาคารอาคารสงเคราะห์ หน่อยครับ ไม่เข้าใจ

มาตราการเหมือนไม่ช่วยอะไรเลยนะครับ  เหมือนให้จ่ายดอกเบี้ยไปฟรีๆ 3 เดือน 12 เดือน  แล้วงดจ่ายเงินต้น พอจ่ายเงินต้นต่อไปก็เสีย ดอกเบี้ยเท่าเดิม แล้วที่จ่ายไป ฟรีๆ 3 เดือน 12 เดือน มันก็ไม่ไปลดดอกเบี้ยช่วยอะไรในอนาคต 

ใครเข้าใจว่ามีประโยชน์อย่างไร ช่วยอธิบายหน่อยครับ ผมงง ว่ามันช่วยอะไรได้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่