อยากสอบถามค่ะ ตอนนี้ กอง KFSDIV, KFSDV, BD1, SDBDV ติดลบเกินครึ่งแล้วค่ะเราควรอย่างไรดี

รบกวนอยากสอบถามค่ะ ตอนนี้ กอง KFSDIV, KFSDV, BD1, SDBDV ติดลบเกินครึ่งแล้วค่ะเราควรอย่างไรดี
กองของ กรุงศรี ติดลบมาตลอด 2 ปีที่ผ่านมาค่ะ เลยปล่อยไว้ แต่มาหนักมากตอนโควิคนี้ค่ะ -67% 

กองอื่นๆ ก็มีลงทุน แบ่งไว้ LTF ตราสารหนี้ ตราสารทุน ก็โอเคค่ะ ถึงจะมีล่วงบ้างแต่ก็ยังถือว่าไม่ขาดทุน 

เราเคยโทรไปถามที่กองทุนแล้วค่ะ SCB บอกว่ากองหุ้นตอนนี้เป็นทุกตัว ถ้าจะขายก็ได้ 
ส่วน BBL บอก ตอนซื้อ ประมาณ NAV 5 ตอนนี้ 2.9 เขาก็บอกคล้ายๆกันค่ะ ยิ่งรู้สึกเป็นกังวลอีก  

คนอื่นๆ มีความเห็นอย่างไรบ้างค่ะ 

แล้วกองหุ้น มันจะกลายเป็นศูนย์ไหมค่ะ cc ไม่มีทางเป็นไปได้  แล้วถ้าเป็นอย่างนั้น เงินเราจะหายไปหรือพอได้อะไรบ้างไหมค่ะ 

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น