อยากได้บอร์ดที่ใช้ HID ได้ราคาถูก

ตอนนี้ผมยังใหม่กับ Arduino มากก แต่ตอนนี้ผมอยากทำ Project Mechanical Keypad ที่มี Mechanical Switch 2 ตัว ผมสั่ง Arduino Nano V3.0 ไปแต่ก็พึ่งรู้ว่าใช้ HID ไม่ได้ ผมเลยอยากหาบอร์ดที่ขนาดเล็กและราคาถูกที่ใช้ HID ได้ครับ (ตอนนี้ตัวที่เลือกใหม่เป็น Pro Micro ยังไม่ได้สั่ง)

ถ้าใครมีคำแนะนำสำหรับการทำ การสร้าง เขียนโค้ด ก็บอกได้นะครับ พึ่งเริ่มได้ไม่กี่วันเอง เขียนโปรแกรมพอได้ครับบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่