เด็กคนนึงที่อยากเดินตามความฝันของตัวเอง..

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน(นี่เป็นกระทู้แรกของผมนะ)(เขียนยังไม่ค่อยเข้าเรื่อง 555 )
คือผมมีเรื่องอยากจะมาสอบถามครับ..
.
     ผมเป็นคนที่มีความฝันเหมือนกับเด็กทั่วไป แต่ผมไม่ได้มีความฝันยอดฮิตเหมือนเพื่อนๆมีกัน ผมแปลกแยกออกไปเพียงเพราะผมฝันอยากเป็นนักร้อง .. ตอนแรกที่เล่าให้ครอบครัวฟัง ทุกคนต่างหัวเราะเยาะเย้ยต่างๆนาๆ จนทำให้ผมท้อมาก จากวันนั้นมาผมก็ไม่พูดไม่คิดเรื่องนั้นอีกเลย
.
      จนผมได้เปิดตู้เพลงเก่าของลุงแล้วไปเจอกับเพลงวงดนตรียุคเก่าประมาณ The Beatles Osasis ผมได้ลองเปิดฟังมันเป็นเพลงที่เพราะและมีเสน่ห์มาก
.
      ทำให้อยู่ดีๆผมมีกำลังใจขึ้นมา สุดท้ายความฝันทั้งหมดในหัวก็ย้อนกลับมา ผมจึงได้เอาเงินเก็บทั้งหมดที่มี ไปซื้อกีต้าร์มาแล้วก็ฝึกเล่นเองจนไปแข่งในงานโรงเรียนได้ ในถานะมือกีต้าร์
         แต่แล้ววันนึงเสียงผมจากที่ไม่มันเพราะอยู่แล้วดันไปเสียงแตกเพราะอะไรไม่รู้ ทำให้ผมไม่สามารถร้องเพลงได้ ตอนนี้เสียงผมดีขึ้นมากแล้ว แต่ก็ไม่สามารถร้องเพลงได้ตามแบบที่ต้องการ(ร้องเสียงสูงไม่ได้ เสียงไม่มีพลัง) แล้วผมลองไปสอบถามตามโรงเรียนสอนร้องเพลงแล้วชึ่งมันแพงมากที่จะเรียน   ผมจึงอยากสอบถามเพื่อนๆว่ามีวิธี หรือคำแนะนำที่ช่วยให้ผมสามารถเรียนร้องเพลงด้วยตัวเอง หรือมีวิธีฝึกต่างๆมาแนะนำบ้างมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview