รถเมย์ในกทมที่ติดป้ายห้ามนั่งชิดป้องกันโควิด

ผมสงใสรถเมย์กทมมีมาตรฐานไหม ผมนั่งรถเมย์สาย23 สำโรง ตอนเช้า เห็นติดไว้ห้ามนั่งชิด ก็จะมีคนมานั่งแต่กระเป๋ารถเมย์บอกนั่งไม่ได้ก็มีคนยืนห่างกันผมว่าก็โอเครดี แต่พอตอนเย็นผมนั่งกลับเลิกงาน มีคนนั่งแต่เป๋ารถเมย์ไม่ว่า ผมสงใสมันคุยกันไหม ทำไมตอนเช้าห้าม ตอนเย็นให้นั่ง คือในรถเมย์ก็ห่างกันไม่มากอยู่แล้ว จะให้หรือไม่ให้นั่งก็ ช่วยบอกผู้โดยสารด้วยครับ เพราะผมนั่งรถไปทำงานตอนเช้าจะนั่งแต่โดนกระเป๋ารถเมย์ไม่ให้นั่ง แต่พอตอนเย็นกลับบ้านผมก็ไม่นั่ง แต่ไป2-3ป้าย มีคนนั่งผมก็ต้องยืนเพราะไม่รู้ว่า นั่งได้ไหม ช่วยป้องกันเด็ดขาดหน่อยไม่ใช่เดียวให้นั่งไม่ให้นั่ง ผู้โดยสารงง ไม่ให้นั่งก็บอกตลอดสายไปเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview