ค้างชำระงวดรถ 79 บาทเจ้าหน้าที่บอกจะปรับเบี้ยรายวันเป็นเงิน 400 บาท

คือแม่เราค้างค่างวดรถ 9000 บาทตั้งแต่เดือน  กุมภาพันธ์ มีเจ้าหน้าที่จากธนาคาร ธนชาต โทรมาแจ้ง ให้ชำระงวดที่ค้างของเดือนกุมภา และงวดของเดือนมีนาคม เป็นจำนวนเงิน 22,664 บาท เราก็เลยเอาไปชำระที่บิ๊กซี ผ่านมาเดือนมีนาคมวันที 21 มีเจ้าหน้าที่จากธนาคาร ธนชาต โทรมาแจ้งว่า เงินยังชำระมาไม่ครบยังคงเหลือ 79 บาท ทางคุณแม่เลยบอกว่าก็เจ้าหน้าที่แจ้งยอดมาเป็นจำนวนเงิน22,664 บาทก็จ่ายยอดตามที่แจ้ง แล้วคุณแม่เลยขอชำระส่วนที่เหลือ 79 บาทพร้อมกันกับของงวดเดือน เมษายน ได้ไหม เจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่าถ้าไม่ชำระส่วนที่เหลือ 79 บาทภายในวันนี้ จะได้เสียค่าเบี้ยรายวันเพิ่มเป็น 400 บาท คือไม่เข้าใจค่ะ เสียค่าเบี้ยรายวันอะไรค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
โดยหลักการที่เหมือนๆกันทุกเจ้าคือ ถ้าจ่ายไม่ครบค่างวดขาดไปเท่าไรก็แล้วแต่ ระบบมองเท่ากับไม่จ่าย ถ้าเลยกำหนดก็จะเสียค่าปรับทันทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่