เกรดตกจนทะเลาะกับครอบครัว

ตามหัวข้อเลยครับ ปกติผมจะได้เกรด 3.5 - 3.7 แต่เทอมนี้มีทั้งโครงงาน งานกิจกรรมรร.ที่ม.5ต้องเป็นคนจัด จนเกรดตกเหลือ 3.4 อีกทั้งเพื่อนที่อยู่ระดับ 3.8-3.9 ยังเหลือเกรด 3.6 กว่าๆ ผมทะเลาะกับพ่อแม่หนักมาก ร้องไห้เป็นชม. อีกทั้งแม่ยังบอกว่าถ้าเกรดเหลือเท่านี้จะไปสอบเข้าที่ไหนได้ ผมท้อมาเลยครับ ผมอยากเรียนวิศวะครับเกรดฟิสิกส์ กับ math 4 ตลอด เทอมนี้ก็ 4 แต่ชีวะกับอิ้ง 2.5 เลยดึงลง เครียดมากครับ ไม่มีทางออกเลย เลยอยากขอคำปรึกษาพี่ๆน้าๆทุกคน ผมไม่มีทางออกจริงๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แม่เขาแค่เป็นห่วงน่ะแหละ

คือเรื่องมันผ่านไปแล้ว​ แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว​ ก็คุยกับแม่ว่าเทอมหน้าจะตั้งใจมากขึ้น​ เท่านั้นเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่