หากเราไปตรวจcovid19รพ.รัฐแล้วเขาไม่ตรวจให้ แต่ไปตรวจเอกชนเเล้วเข้าตรวจว่าเราเป็น สามารถฟ้องได้ไหม

เราไปตรวจcovid19รพ.รัฐแล้วเขาไม่ตรวจให้ เพราะไม่มีประวัติไปต่างประเทศ กับคลุกคลีกับผู้ป่วย และในวันเดียวกันได้ไปตรวจเอกชนเเล้วเขาให้ตรวจได้ 5วันหลังจากนั้นผลตรวจออกมาว่าเราเป็นโควิด

เราสามารถฟ้องร้องรพ.เเห่งนั้นที่เขาไม่ตรวจโควิทให้เราได้ไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่