ตามหาแอนิเมชั่น เรื่องนึงครับ?

คือผมกำลังตามหาแอนิเมชั่นเรื่องนึงอยู่คับ ที่เคยดูตอนเด็กๆ ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้อะคับ แต่พอจำเนื้อเรื่องได้อยู่นิดหน่อย
เนื้อเรื่อง"พระเอกเป็นลูกครึ่งอสูรตอนใกล้ๆจะจบได้ใช้พลังของอสูรปกป้องเพื่อนแล้วมีใครก็ไม่รู้เดินลงมาจากสวรรค์เดินแบบเหมือนลงจากบรรไดอะคับลงเป็นขั้นๆมาเลยเท่มาก แล้วมาชวนให้พลังไปด้วย แล้วพระเอกก็เลือกที่จะไปแล้วทิ้งพวกพ้องเอาไว้" ประมาณนี้อะครับ
แล้วก็ ภาพของแอนิเมชั่นเรื่องนี้จะสวยประมาณเรื่องfinal fantasy 7 advent children ภาพสวยพอๆกันเลย
ส่วนบรรยากาศในเรื่องก็ ประมาณยุคโบราณของญี่ปุ่นหน่อยๆ ส่วมชุดเกราะ มีนินจา อะไรประมาณนี้อะคับ ผมตามหามานานมาก ถ้ารู้ช่วยบอกชื่อเรื่องหน่อยนะคับ 
ขอบคุณมากคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่